Bỏ qua tới nội dung chính
Era CityEra City · Buôn Ma Thuột
Phối cảnh hai tòa tháp căn hộ và cổng biểu tượng Era City lúc hoàng hôn

Era City · Buôn Ma Thuột · Đắk Lắk

Era City

Biểu tượng sống mới của Buôn Ma Thuột

Era City Buôn Ma Thuột — hai tòa tháp căn hộ, nhà phố & shophouse hoà quyện cùng cảnh quan rừng núi cao nguyên, giữa lòng thủ phủ cà phê.

  • 155 căn nhà phố – shophouse · 2 tháp căn hộ · 28 tiện ích
  • Mặt tiền Nguyễn Chí Thanh, TP. Buôn Ma Thuột
  • Tháng 10/2026 — Mở booking đặt chỗ ưu tiên
hoặc gọi 0947 960 666

Tổng quan dự án

Một quần thể sống lấy cảm hứng từ rừng núi

Era City Buôn Ma Thuột — còn gọi Era City Đắk Lắk hay dự án Era City — lấy cảm hứng từ những triền núi rừng cao nguyên Đắk Lắk, kể câu chuyện “Tìm ánh sáng trên triền núi rừng”: hành trình từ Đường rừng, qua Vườn lồng đèn rực sáng, đến Vườn thiền an yên.

Do studioMilou (Singapore) thiết kế cho chủ đầu tư Era City, dự án Era City đặt hai tòa tháp căn hộ nối nhau bằng một cổng biểu tượng, bao quanh là 155 căn nhà phố – shophouse thấp tầng và lớp cảnh quan xanh dày đặc.

Sự kiện

Tháng 10/2026 — Mở booking đặt chỗ ưu tiên

Đặt chỗ ưu tiên
4,86 haTổng diện tích khu đấttoàn khu dự án
155 cănNhà phố – shophouse6×18m · 1 trệt 3 lầu
2 thápTháp căn hộ984 căn · 35 tầng
28Tiện ích cảnh quanhồ bơi · thiền · thể thao
4.642 m²Cây xanh cảnh quanlõi xanh trung tâm
50 mLộ giới Nguyễn Chí Thanhmặt tiền dự án

Vị trí & Kết nối

Tâm điểm kết nối phía Bắc Buôn Ma Thuột

Mặt tiền đường Nguyễn Chí Thanh (lộ giới 50 m), TP. Buôn Ma Thuột, tỉnh Đắk Lắk.

Trục kết nối

  • Trực tiếp ra đường Nguyễn Chí Thanh — trục xương sống phía Bắc thành phố.
  • Kết nối nhanh Hà Huy Tập, Lý Nhân Tông, Mười Tháng Ba, Đồng Khởi và Quốc lộ 14.
  • Liền kề các khu đô thị hiện hữu: Ân Phú, Eco City Premia, Đồng Diều.

Tầm nhìn

  • Tây Bắc: View đô thị thoáng đãng dọc mặt đường Nguyễn Chí Thanh.
  • Đông Nam: Từ tầng 6 mở view hồ Ông Vả; từ tầng 10 nhìn về cảng hàng không Buôn Ma Thuột.
  • Đông Bắc: View khu dân cư và mảng xanh trải rộng.

Tiện ích ngoại khu

Sân bay Buôn Ma ThuộtHồ Ông VảKĐT Ân PhúEco City PremiaQuốc lộ 14

Sản phẩm chủ lực — Nhà phố & Shophouse

155 căn nhà phố – shophouse mặt tiền phố thương mại

Dòng sản phẩm thấp tầng của Era City: nhà phố – shophouse thiết kế đồng bộ, mặt tiền lam gỗ ấm, ban công phủ xanh, tầng trệt kinh doanh mở thẳng ra tuyến phố sầm uất.

155 cănNhà phố – shophouse
6 × 18 mDiện tích điển hình
1 trệt + 3 lầuQuy mô mỗi căn
ShophouseTầng trệt kinh doanh
Tuyến phố shophouse rợp bóng cây với vỉa hè café ngoài trời tại Era City
Căn góc shophouse mặt tiền lam gỗ
Cư dân thưởng cà phê trên ban công nhà phố
Phối cảnh trên cao khu nhà phố mái gỗ ấm
Bản vẽ mặt đứng mẫu nhà phố 6×18m, 1 trệt 3 lầu tại dự án Era City

Bản vẽ mặt đứng mẫu nhà phố — 6×18m · 1 trệt 3 lầu (thiết kế studioMilou)

Đặc điểm nổi bật

  • Mặt tiền lam gỗ nâu ấm, ban công cây xanh
  • Tầng trệt kinh doanh, mặt tiền kính mở ra phố
  • 3 tuyến phố cảnh quan chủ đề riêng

Sản phẩm — Căn hộ (sắp mở bán)

Bốn dòng căn hộ cho mọi phong cách sống

Căn hộ đang hoàn thiện thủ tục mở bán — đăng ký để nhận thông tin & giữ chỗ ưu tiên sớm nhất. Mỗi tầng điển hình 15 căn, 7 thang máy (gồm 1 thang cứu hoả); mặt bằng trích từ hồ sơ thiết kế ý tưởng.

Mặt bằng Căn hộ 1 phòng ngủ+ (CH-A1) — diện tích sử dụng 45,6 m²

Căn hộ 1 phòng ngủ+

CH-A1
45,6 m²
Diện tích SD
49,2 m²
Tim tường
20%
Tỷ trọng rổ hàng
  • Phòng khách + bếplinh hoạt
  • Phòng ngủ
  • Logia

Tối ưu cho người trẻ, hộ nhỏ hoặc đầu tư cho thuê.

Nhận mặt bằng chi tiết

Tiện ích

28 hạng mục tiện ích cảnh quan

Toàn bộ mặt bằng tiện ích được studioMilou quy hoạch xuyên suốt khu ở, đánh số 01–28 trên master plan.

Hồ bơi phong cách resort giữa hàng dừa và cây xanh nhiệt đới của Era City
Hồ cảnh và vườn xanh trung tâm dự án
Chòi nghỉ bằng gỗ bên hồ bơi resort

Hồ bơi & mặt nước

Tổ hợp hồ bơi resort giữa rừng cây nhiệt đới.

  • 07Hồ bơi lớn
  • 08Hồ bơi trẻ em
  • 09Hồ massage (Jacuzzi)
  • 10Hồ cạn
  • 15Hồ cảnh vô cực
  • 02Hồ nước điểm nhấn
  • 11Tắm tráng ngoài trời

Thư giãn & sức khỏe

Đồi thiền, yoga, BBQ và những chòi nghỉ giữa cây xanh.

  • 21Đồi thiền – yoga
  • 22Đồi thư giãn
  • 20Đồi nướng BBQ
  • 19Vườn sưởi
  • 23Vườn nghỉ ngơi
  • 12Chòi nghỉ hồ bơi
  • 13Chòi nghỉ đồi núi

Trẻ em & gia đình

Chuỗi sân chơi chủ đề khơi gợi trí tưởng tượng.

  • 16Sân chơi trẻ em
  • 17Sân chơi đèn lồng
  • 18Sân chơi cát

Thể thao

Rèn luyện mỗi ngày ngay trong khuôn viên.

  • 25Sân thể thao đa năng
  • 26Sân thể dục ngoài trời

Quảng trường & vườn cảnh quan

Từ quảng trường chào đón đến hẻm núi và vườn bậc thang.

  • 03Cảnh quan chào đón
  • 04Quảng trường
  • 05Vườn kết nối
  • 06Cây điểm nhấn
  • 14Vườn chìm
  • 24Hẻm núi
  • 27Vườn bậc thang
  • 28Bãi cỏ đa năng – biểu tượng đèn lồng
Mặt bằng tổng thể cảnh quan dự án Era City với 28 hạng mục tiện ích được đánh số
Mặt bằng tổng thể cảnh quan — 28 hạng mục tiện ích (studioMilou)

Cảnh quan & Ý tưởng

Hành trình “Tìm ánh sáng trên triền núi rừng”

“Finding Light in the Forest” — ngôn ngữ cảnh quan biophilic do studioMilou kiến tạo, đưa tinh thần rừng núi cao nguyên vào từng lối đi, mặt nước và khoảng xanh.

  1. 1

    Đường rừng / Forest path

    Những lối đi cỏ cây phủ xanh hai bên, ôm mình trên triền núi rừng, dẫn tới điều ẩn giấu bên trong.

  2. 2

    Vườn lồng đèn / Lantern garden

    Ánh sáng lãng mạn của những chiếc lồng đèn — ánh sáng của hy vọng và hoài bão.

  3. 3

    Vườn thiền / Meditation garden

    Không gian xanh mát, yên lành để nghỉ ngơi và chữa lành.

Hồ cảnh và vườn xanh trung tâm giữa hai tòa tháp căn hộ Era City

Ba tuyến phố — ba loài cây biểu tượng

Tuyến chào đón

Phượng tím

Jacaranda mimosifolia

Tán nhẹ, hoa tím theo mùa tạo dấu ấn nhận diện cổng vào.

Tuyến nhà thương mại

Bàng Đài Loan

Terminalia mantaly

Dáng thẳng, lóng cao, không che mặt tiền cửa hàng.

Tuyến nhà liền kề

Giáng hương

Pterocarpus macrocarpus

Tán rộng cân đối, hoa vàng theo mùa, thân thẳng.

Chủ đầu tư & Thiết kế

Bắt tay giữa nhà phát triển và kiến trúc sư quốc tế

Chủ đầu tư

Era City

Nhà phát triển bất động sản với nhiều dự án nhà ở quy mô lớn trên cả nước.

Đơn vị thiết kế ý tưởng

studioMilou

Studio kiến trúc quốc tế (Singapore), kiến tạo ngôn ngữ thiết kế biophilic gắn với bản sắc địa phương.

Thư viện

Phối cảnh dự án

Hình ảnh phối cảnh minh hoạ từ hồ sơ thiết kế ý tưởng của studioMilou.

Hỏi & Đáp

Câu hỏi thường gặp

Era City Buôn Ma Thuột (còn gọi Era City Đắk Lắk) là khu phức hợp căn hộ cao tầng và nhà phố – shophouse tại TP. Buôn Ma Thuột, tỉnh Đắk Lắk. Dự án Era City gồm 155 căn nhà phố shophouse và 2 tòa tháp căn hộ (984 căn) trên khu đất khoảng 4,86 ha.

Dự án Era City Đắk Lắk toạ lạc mặt tiền đường Nguyễn Chí Thanh (lộ giới 50 m), TP. Buôn Ma Thuột, tỉnh Đắk Lắk — kết nối nhanh Hà Huy Tập, Quốc lộ 14 và các khu đô thị Ân Phú, Eco City Premia.

Chủ đầu tư là Era City; thiết kế ý tưởng do studioMilou (Singapore) thực hiện.

Gồm căn hộ cao tầng (1 phòng ngủ+ 45,6 m², 2 phòng ngủ 70,5–71,0 m², 3 phòng ngủ 100,5 m²) tại hai tòa tháp, cùng khu nhà phố – shophouse thấp tầng với 6 mẫu thiết kế.

Dự án có khoảng 984 căn hộ trong 2 tháp (35 tầng + tum), cùng 28 hạng mục tiện ích cảnh quan: hồ bơi vô cực, đồi thiền – yoga, BBQ, sân thể thao, sân chơi trẻ em và hơn 4.600 m² cây xanh.

Theo thông tin từ chủ đầu tư, dự án dự kiến mở booking đặt chỗ ưu tiên vào tháng 10/2026. Quý khách để lại thông tin để được cập nhật sớm nhất.

Giá bán và chính sách bán hàng sẽ được công bố chính thức từ chủ đầu tư. Vui lòng đăng ký để nhận thông tin ngay khi có.

Đăng ký nhận thông tin

Nhận thông tin & đặt chỗ ưu tiên

Để lại thông tin, chuyên viên dự án sẽ liên hệ tư vấn và gửi tài liệu chi tiết. Chúng tôi tôn trọng quyền riêng tư của Quý khách.

📞Hotline · Zalo0947 960 666

Tháng 10/2026 — Mở booking đặt chỗ ưu tiên

Bằng việc gửi thông tin, Quý khách đồng ý để chúng tôi liên hệ tư vấn dự án.

Zalo📞